![S__2048031](https://petromat.org/home/wp-content/uploads/2022/12/S__2048031.jpg)
วันที่ 29 พฤศจิกายน ที่ผ่านมา ศาสตราจารย์ ดร.หทัยกานต์ มนัสปิยะ ผู้อำนวยการศูนย์ความเป็นเลิศด้านเทคโนโลยีปิโตรเคมีและวัสดุ ได้รับเชิญเป็นวิทยากรในช่วงเสวนา SP1: Wood and Bio-based Materials ในการประชุมวิชาการนานาชาติด้านวิทยาศาสตร์ เทคโนโลยี และนวัตกรรมฐานเทคโนโลยี ครั้งที่ 48 (วทท.48) ซึ่งจัดขึ้นโดยสมาคมวิทยาศาสตร์แห่งประเทศไทยในพระบรมราชูปถัมภ์ร่วมกับสำนักวิชาวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยวลัยลักษณ์ จังหวัดนครศรีธรรมราช ระหว่างวันที่ 29 พฤศจิกายน จนถึง 1 ธันวาคม 2565
![S__2048025](https://petromat.org/home/wp-content/uploads/2022/12/S__2048025.jpg)
![S__2048028](https://petromat.org/home/wp-content/uploads/2022/12/S__2048028.jpg)
โดย ศ.ดร.หทัยกานต์ ได้บรรยายในหัวข้อ Bacterial Cellulose “Light the Way with Sustainable Materials” ซึ่งมีรองศาสตราจารย์ ดร.นิรันดร มาแทน หัวหน้าศูนย์ความเป็นเลิศด้านไม้และวัสดุชีวภาพ และอาจารย์สาขาปิโตรเคมีและพอลิเมอร์ ม.วลัยลักษณ์ เป็นผู้ดำเนินการเสวนา โดยในช่วงท้าย ศ.ดร.หทัยกานต์ ยังได้รับมอบของที่ระลึกจากรองศาสตราจารย์ ดร.พรรณนิภา เชาวนะ รักษาการแทนหัวหน้าสาขาปิโตรเคมีและพอลิเมอร์ ในโอกาสที่ได้มาร่วมบรรยายในงาน
![S__2048030](https://petromat.org/home/wp-content/uploads/2022/12/S__2048030.jpg)