![IMG_7669](https://petromat.org/home/wp-content/uploads/2024/03/IMG_7669-scaled.jpg)
การพูดคุยครั้งนี้ ศ.ดร.หทัยกานต์ มนัสปิยะ ผู้อำนวยการศูนย์ฯ ได้ประชุมร่วมกับ Green Circular ในเครือบริษัท ทีเออาร์เอฟ จำกัด ซึ่งนำโดย ดร.เจนวิทย์ กรอบทอง และคุณพิษณุ จารุพัฒนะสิริกุล เมื่อวันที่ 27 มีนาคม 2567 เพื่อหารือเกี่ยวกับโจทย์ของทางบริษัทที่ต้องการแปรรูปขยะอาหารโดยใช้แนวคิดเศรษฐกิจหมุนเวียน พร้อมพัฒนาผลิตภัณฑ์ที่ได้สู่การใช้ประโยชน์เชิงพาณิชย์