![IMG_9684](https://petromat.org/home/wp-content/uploads/2023/02/IMG_9684-scaled.jpg)
วันอังคารที่ 14 กุมภาพันธ์ 2566 ที่อาคารปฏิบัติการทางภาพถ่ายและวัสดุศาสตร์ ศาสตราจารย์ ดร.บุนยรัชต์ กิติยานันท์ รองผู้อำนวยการศูนย์ความเป็นเลิศด้านเทคโนโลยีปิโตรเคมีและวัสดุ พร้อมด้วยคุณแก้วใจ คำวิลัยศักดิ์ ผู้จัดการศูนย์ฯ ได้เข้าพบและมอบกระเช้าของขวัญแก่ผู้แทนคณาจารย์ภาควิชาวัสดุศาสตร์ คณะวิทยาศาสตร์ จุฬาฯ เพื่อแสดงความยินดีกับภาควิชาฯ ที่ได้ดำเนินงานมาตั้งแต่เริ่มก่อตั้งจนครบรอบ 49 ปีในปีนี้ โดยภาควิชาวัสดุศาสตร์เป็นหนึ่งในสถาบันร่วมของศูนย์ฯ และเป็นสถาบันชั้นนำในการเรียนการสอนและการวิจัยด้านวัสดุศาสตร์ในระดับประเทศ
![IMG_9681](https://petromat.org/home/wp-content/uploads/2023/02/IMG_9681-scaled.jpg)
![IMG_9687](https://petromat.org/home/wp-content/uploads/2023/02/IMG_9687-scaled.jpg)