![LINE_ALBUM_30March-CU_240401_11](https://petromat.org/home/wp-content/uploads/2024/04/LINE_ALBUM_30March-CU_240401_11.jpg)
ศูนย์ความเป็นเลิศด้านเทคโนโลยีปิโตรเคมีและวัสดุ ได้รับเชิญให้เป็นวิทยากรใน “โครงการการอบรมเชิงปฏิบัติการเรื่องการประเมินคาร์บอนฟุตพรินต์ขององค์กร ประจำปีการศึกษา พ.ศ. 2566” ซึ่งจัดขึ้นโดยภาควิชาเคมี คณะวิทยาศาสตร์ จุฬาฯ เมื่อวันเสาร์ที่ 30 มีนาคม 2567 ณ อาคารมหามกุฎ
![LINE_ALBUM_30March-CU_240401_16](https://petromat.org/home/wp-content/uploads/2024/04/LINE_ALBUM_30March-CU_240401_16.jpg)
![LINE_ALBUM_30March-CU_240401_3](https://petromat.org/home/wp-content/uploads/2024/04/LINE_ALBUM_30March-CU_240401_3.jpg)
วิทยากรของศูนย์ฯ ประกอบด้วยคุณวรุณ วารัญญานนท์ คุณนุสรา จริยะสกุลโรจน์ คุณฤทธิเดช แววนุกูล ดร.ภัสร์ชาพร สีเขียว และคุณณัฐวดี เสริมสุข ผู้ได้บรรยายเนื้อหาเกี่ยวกับข้อกำหนดและการจัดทำรายงานคาร์บอนฟุตพรินต์ขององค์กรและคาร์บอนฟุตพรินต์ของผลิตภัณฑ์ รวมถึงได้นำปฏิบัติการประเมินและคำนวณตัวอย่างการปล่อยก๊าซเรือนกระจก ส่วนผู้เข้าร่วมได้แก่คณาจารย์และนิสิตรวม 82 คน โดยเฉพาะนิสิตชั้นปีสุดท้าย เพื่อสร้างทักษะให้แก่ผู้ที่กำลังจะสำเร็จการศึกษา โดยนำความรู้ที่ได้ไปขับเคลื่อนความยั่งยืนขององค์กร