![messageImage_1672993837152](https://petromat.org/home/wp-content/uploads/2023/01/messageImage_1672993837152.jpg)
ศูนย์ความเป็นเลิศด้านเทคโนโลยีปิโตรเคมีและวัสดุ ได้จัดงานปฐมนิเทศผู้รับทุนของศูนย์ฯ ภายใต้โครงการเรื่องการพัฒนากลไกการสร้างและสะสมบุคลากรวิจัยที่มีคุณภาพสูง ซึ่งได้รับงบประมาณประจำปี พ.ศ. 2565 จากหน่วยบริหารและจัดการทุนด้านการพัฒนากำลังคน และทุนด้านการพัฒนาสถาบันอุดมศึกษา การวิจัยและการสร้างนวัตกรรม (บพค.) โดยโครงการดังกล่าวมีมหาวิทยาลัยขอนแก่นเป็นผู้รับทุน และมีรองศาสตราจารย์ ดร.รินา ภัทรมานนท์ เป็นหัวหน้าโครงการฯ
![1672993810482](https://petromat.org/home/wp-content/uploads/2023/01/1672993810482.jpg)
งานปฐมนิเทศครั้งนี้จัดขึ้นในวันที่ 6 มกราคม 2566 โดยศาสตราจารย์ ดร.หทัยกานต์ มนัสปิยะ ผู้อำนวยการศูนย์ฯ ได้กล่าวต้อนรับผู้รับทุนและอาจารย์ที่ปรึกษา ต่อมาเจ้าหน้าที่ของศูนย์ฯ ได้ร่วมกันชี้แนะแนวทางในการปฏิบัติงานต่างๆ ที่เกี่ยวข้อง เพื่อเตรียมความพร้อมให้ผู้รับทุนสามารถทำงานได้โดยบรรลุวัตถุประสงค์ของโครงการนี้