![IMG_7615](https://petromat.org/home/wp-content/uploads/2024/03/IMG_7615-scaled.jpg)
พิธีการช่วงเช้าของวันที่ ๒๖ มีนาคม ๒๕๖๗ สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ได้เสด็จพระราชดำเนินไปในงานนี้ เพื่อทรงบาตรพระสงฆ์จำนวน ๑๐ รูป บริเวณเสาธงหน้าหอประชุมจุฬาฯ โดยนายกสภาจุฬาฯ อธิการบดี ผู้บริหาร คณาจารย์ บุคลากร นิสิต ศิษย์เก่า ตลอดจนผู้บริหารและเจ้าหน้าที่ ของศูนย์ฯ ได้เฝ้าฯ รับเสด็จและร่วมในพิธีตักบาตร