![1671159450375](https://petromat.org/home/wp-content/uploads/2022/12/1671159450375.jpg)
ศูนย์ความเป็นเลิศด้านเทคโนโลยีปิโตรเคมีและวัสดุ โดยศาสตราจารย์ ดร.หทัยกานต์ มนัสปิยะ ผู้อำนวยการศูนย์ฯ และรองศาสตราจารย์ ดร.กาวี ศรีกูลกิจ ภาควิชาวัสดุศาสตร์ คณะวิทยาศาสตร์ จุฬาฯ ได้ประชุมร่วมกับฝ่ายพัฒนาธุรกิจของบริษัท เคมเอ็กซ์ จำกัด เมื่อวันที่ 15 และ 16 ธันวาคม 2565 ซึ่งมีศาสตราจารย์ ดร.บุนยรัชต์ กิติยานันท์ รองผู้อำนวยการศูนย์ฯ และคณะทำงานของศูนย์ฯ เข้าร่วมการประชุมด้วย
![1671076201292](https://petromat.org/home/wp-content/uploads/2022/12/1671076201292.jpg)
โดย ศ.ดร.หทัยกานต์ และ รศ.ดร.กาวี ได้บรรยายประสบการณ์เกี่ยวกับการทำวิจัยในเรื่องที่ทางบริษัทฯ ให้ความสนใจ พร้อมทั้งให้คำแนะนำที่จะเป็นประโยชน์แก่บริษัทฯ ในการพัฒนาผลิตภัณฑ์ใหม่