![ณ-บวร-1](https://petromat.org/home/wp-content/uploads/2022/09/ณ-บวร-1.jpg)
เรื่องโดย ธีรยา เชาว์ขุนทด
ณ บวร
ความหมาย เรื่องราว และความทรงจำ
ณ บวร (Na Bowon) ร้านอาหารไทยภาคกลางบรรยากาศย้อนยุคริมถนนพระสุเมรุ ตรงข้ามวัดบวรนิเวศราชวรวิหาร โดยคุณชวลิต จิตภักดี ซึ่งมีแนวคิดในการอนุรักษ์เอกลักษณ์ของอาคารโบราณในย่านเมืองเก่า อันเป็นสถาปัตยกรรมอันทรงคุณค่าในสมัยรัชกาลที่ 5 กว่า 100 ปี เอาไว้ให้ได้มากที่สุด อีกทั้งเชื่อมต่อลูกค้ากับพระพุทธศาสนาให้เข้าถึงกันง่ายเพราะชุมชนกับวัดอยู่คู่กันมาแต่สมัยโบราณ ส่วนเมนูอาหารจะเน้นอาหารไทยโบราณจากทั้งตำรับชาวบ้านและชาววังมาปรุงในรสชาติแบบดั้งเดิม ถ่ายทอดผ่านกรรมวิธีการปรุง และจัดวางอย่างพิถีพิถันแต่ร่วมสมัย
![ณ-บวร-2-1](https://petromat.org/home/wp-content/uploads/2022/09/ณ-บวร-2-1.png)
บรรยากาศหน้าร้าน ตัวตึกสีเหลืองไข่ตัดกับสีเขียวของวงกบ
ยังคงสภาพตึกโบราณสมัยรัชกาลที่ 5 ที่สร้างตามแบบสถาปัตยกรรม
ที่ได้รับอิทธิพลจากศิลปะตะวันตก
![ณ-บวร-2-2](https://petromat.org/home/wp-content/uploads/2022/09/ณ-บวร-2-2.png)
ชั้นล่างเพียงหนึ่งคูหา ตกแต่งเรียบง่าย ผนังอีกด้านมีภาพวาด
ที่อยู่บนเสาในพระอุโบสถวัดบวร
![ณ-บวร-2-3](https://petromat.org/home/wp-content/uploads/2022/09/ณ-บวร-2-3.png)
ที่นั่งชั้นบนมี 2 คูหา ประดับด้วยภาพถ่ายลายปูนปั้น
ที่ช่องทางก่อนขึ้นพระเจดีย์ วัดบวร
![ณ-บวร-2-4](https://petromat.org/home/wp-content/uploads/2022/09/ณ-บวร-2-4.png)
มุมสงบที่ชั้น 2 สามารถมองเห็นความสวยงามของพระตำหนักเพ็ชร
![ณ-บวร-2-5](https://petromat.org/home/wp-content/uploads/2022/09/ณ-บวร-2-5.png)
ภาพวาดที่ประดับตกแต่งร้านสื่อถึงศิลปะความงามที่พบได้ในวัดบวร
![ณ-บวร-2-6](https://petromat.org/home/wp-content/uploads/2022/09/ณ-บวร-2-6.png)
หากต้องการความเป็นส่วนตัว
โต๊ะขนาดย่อมในห้องมุมด้านหลังเหมาะทีเดียว
เมนูแนะนำ
![ณ-บวร-2-7](https://petromat.org/home/wp-content/uploads/2022/09/ณ-บวร-2-7.png)
หมี่กรอบ (200 บาท) ณ บวร ตั้งใจทำเป็นสูตรพระราชนิยมหรือหมี่กรอบสูตรที่รัชกาลที่ 5 ทรงโปรด เส้นหมี่ขาวทอดกรอบคลุกเคล้ากับซอสรสหวานอมเปรี้ยว สูตรเฉพาะของทางร้าน ใส่กุ้งสดลวก เต้าหู้หั่นทอดกรอบ ถั่วงอกเด็ดหัวท้าย กระเทียมโทนดอง เพิ่มความหอมด้วยผิวส้มซ่าหั่นฝอย
![ณ-บวร-2-8](https://petromat.org/home/wp-content/uploads/2022/09/ณ-บวร-2-8.png)
เรียกน้ำย่อยกันต่อด้วย แตงโมปลาแห้ง (120 บาท) ของว่างชาววังที่ช่วยคลายร้อนได้เป็นอย่างดี ใช้เนื้อปลาช่อนรมควัน แล้วนำไปโขลกให้เนื้อฟูละเอียด คลุกเคล้ากับเกลือ น้ำตาล และหอมเจียว โรยบนแตงโมชิ้นพอดีคำ ให้รสหวานฉ่ำตัดกับความเค็มของปลาอย่างลงตัว
![ณ-บวร-2-9](https://petromat.org/home/wp-content/uploads/2022/09/ณ-บวร-2-9.png)
หมูสร่ง (180 บาท) อาหารว่างไทยโบราณที่มีเอกลักษณ์สวยงาม ทำจากหมูบดใส่รากผักชี กระเทียม พริกไทย ไข่ไก่ปรุงรสกลมกล่อมพอดี ปั้นหมูเป็นลูกกลม ๆ และพันด้วยเส้นหมี่ซั่วให้เหมือนตะกร้อ จึงนำไปทอดให้เหลืองทอง
![ณ-บวร-2-10](https://petromat.org/home/wp-content/uploads/2022/09/ณ-บวร-2-10.png)
ไก่ย่างพระนคร (150 บาท) เนื้อสะโพกไก่หมักกับเครื่องสมุนไพรไทยและซอสสูตรพิเศษกว่า 6 ชั่วโมง ก่อนนำไปย่างจนสุกพอดี เนื้อยังนุ่มฉ่ำ เสิร์ฟพร้อมกับน้ำจิ้มแจ่วรสแซ่บ
![ณ-บวร-2-11](https://petromat.org/home/wp-content/uploads/2022/09/ณ-บวร-2-11.png)
แกงระแวงหมู (180 บาท) ความเข้ากันที่ลงตัวระหว่างพริกแกงแดงและพริกแกงเขียวหวาน หอมเครื่องเทศที่ใช้ปรุงในแกงซึ่งนำไปคั่วจนชูกลิ่นหอมเด่น เนื้อหมูนุ่มพอดี รสชาติแกงกลมกล่อมไม่จัดจ้านจนเกินไป
![ณ-บวร-2-12](https://petromat.org/home/wp-content/uploads/2022/09/ณ-บวร-2-12-1.png)
ผัดสามฉุน (180 บาท) อาหารจานเด็ดที่มีมาแต่โบราณ รวมผักที่มีความฉุนถึงสามชนิดอย่าง สะตอ ชะอม และกระเทียมโทนดอง ผัดกับกุ้งสด วุ้นเส้น ปรุงรสให้ความอร่อยแบบฉบับ ณ บวร
![ณ-บวร-2-13](https://petromat.org/home/wp-content/uploads/2022/09/ณ-บวร-2-13.png)
น้ำพริกหลนกุ้ง (150 บาท) อีกหนึ่งเมนูที่ ณ บวร ตั้งใจทำออกมาอย่างพิถีพิถัน กะทิอย่างดีเคี่ยวได้ที่ ปรุงรสชาติกลมกล่อม ทานคู่กับข้าวสวยร้อน ๆ และผักสด อร่อยจนต้องตักเพิ่มคำต่อคำ
![ณ-บวร-2-14](https://petromat.org/home/wp-content/uploads/2022/09/ณ-บวร-2-14.png)
กล้วยไข่เชื่อม (60 บาท) หอมอบเชยที่วางพาดมาในจาน เพิ่มความหอมมันด้วยน้ำกะทิที่ตัดความหวานได้พอดี
![ณ-บวร-2-15](https://petromat.org/home/wp-content/uploads/2022/09/ณ-บวร-2-15.png)
มันเผาเชื่อม (80 บาท) เนื้อมันเผามาอย่างดี สุกจนเนื้อมันใส น้ำตาลที่เคี่ยวกับหัวกะทิแทรกเข้าไปในเนื้อมัน โรยหน้าด้วยมะพร้าวคั่ว หอมหวานอร่อยมาก
![ณ-บวร-2-16](https://petromat.org/home/wp-content/uploads/2022/09/ณ-บวร-2-16.png)
ลูกตาลลอยแก้ว (70 บาท) เนื้อลูกตาลอ่อนพอดี บวกกับรสหวานอมเปรี้ยวของเกล็ดน้ำแข็งมะนาวอัญชันสีสวยที่โปะมาด้านบน อร่อยและเรียกความสดชื่นได้มากทีเดียว
![ณ-บวร-2-17](https://petromat.org/home/wp-content/uploads/2022/09/ณ-บวร-2-17.png)
บราวนี่ ณ บวร (70 บาท) บราวนี่โฮมเมดเนื้อแน่นกำลังดี อร่อยเข้มแต่ไม่ขม ได้รสช็อกโกแลตเต็มคำ
![ณ-บวร-2-18](https://petromat.org/home/wp-content/uploads/2022/09/ณ-บวร-2-18.png)
สตรอเบอร์รี่ขิงมะนาวโซดา (95 บาท) เปรี้ยวหวานซ่าหอมกลิ่นขิงอ่อน ๆ ช่วยย่อยอาหารได้ดี
น้ำมะตูม (45 บาท) หวานเย็นชื่นใจ ยังมีน้ำสมุนไพรอื่นอย่าง น้ำกระเจี๊ยบ หรือน้ำตะไคร้ ให้เลือกดื่มได้ตามชอบใจ
![ณ-บวร-2-19](https://petromat.org/home/wp-content/uploads/2022/09/ณ-บวร-2-19.png)
ชาดอกกาแฟ (75 บาท) หรือ Coffee Blossom Tea ดอกกาแฟโรบัสต้าที่บานเพียงปีละหนึ่งครั้ง นำมาตากแห้งและคั่วเพื่อที่ให้เกิดกระบวนการ Caramelization หรือกระบวนการเกิดสีน้ำตาล ช่วยให้มีความหวานมากขึ้น ชาดอกกาแฟจัดอยู่ในกลุ่มชาดอกไม้ มีกลิ่นหอมและหวานตามธรรมชาติ ไม่มีคาเฟอีน และแทนนินที่ทำให้ท้องผูก
อิ่มเอมในรสชาติอาหารไทยและบรรยากาศย้อนยุคสุดคลาสสิกแล้ว จะตามไปชิมเมนูขนมและเครื่องดื่มเพิ่มได้ที่ร้านกาแฟ ณ บวร “na Bowon ROBO X CAFÉ” มีโรบอทบาริสต้า สัญชาติไทย ในยุคนิวนอร์มอล ที่ช่วยสร้างอาชีพ เพิ่มรายได้ ให้ชาวบ้านดอยแม่จันหลวง จ.เชียงราย ที่ห่างกันออกไปไม่กี่คูหาด้วยก็ได้